Fitattun ƴan takarar gwamnan Kano
Ana ganin zaɓen gwamnan da za a yi ranar Asabar 11 ga watan Maris zai kasance ɗaya daga cikin mafiya zafi da za a fata sosai a tarihin jihar.
Alƙaluman hukumar zaɓen ƙasar sun nuna jihar tana da masu rijistar zaɓe 5,921,370.
Sai dai kamar yadda zaɓen shugaban ƙasar da aka yi ranar 25 ga watan Fabarairu ya nuna, INEC ta ce ƙasa da kashi cikin ɗari ne na masu rijista a jihar suka yi zaɓe, to amma ana sa ran a wannan zaɓen yawan waɗanda za su fito zaɓen ya fi haka.
Ana dai ɗaukar zaɓen na gwamna a matsayin fafatwa tsakanin tsohon gwamnan jihar, kuma ɗan takarar shugaban ƙasa na NNPP, Dakta Rabiu Musa Kwankwaso, wanda ke bayan ɗan takarar jam'iyyarsa kuma tsohon kwamishin ayyuka na gwamnatinsa Abba Kabir Yusuf, da kuma gwamnan jihar mai ci, Abdullahi Umar Ganduje, wanda ke bayan ɗan takarar gwamnan na APC kuma mataimakin gwamna a yanzu Nasiru Yusuf Gawuna.
0 Comments: